1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

ai pro giúp mình cái

Thảo luận trong 'Sử dụng phần mềm' bắt đầu bởi tungdj.neu, 2/11/08.

1. tungdj.neu

tungdj.neu New Member

ai pro chỉ cho mình cách cài vào sử dụng phần mềm cFosSpeed

mình cài thử mà máy nó chậm kiểu gì ấy

ko biết là thế nào

chỉ cho mình với nha

2. love_dream201

love_dream201 New Member

Mình không pro, cũng chưa dùng bao h, đây là những gì mình sưu tầm được trên mạng xin chia sẻ với bạn:

Sử dụng cFosSpeed:

-Sau khi cài đặt và khởi chạy phần mềm, bạn sẽ thấy icon cFos ở góc dưới bên phải - phía trên thanh Taskbar

Hai cột "sóng" màu cam và xanh chỉ tình trạng đang tối ưu tốc độ download / upload. Khi duyệt web mà thấy cột cam vẫn chạy thì tức là phần mềm đang hoạt động tốt.

Bây giờ chúng ta sẽ thiết lập kiểu kết nối Internet. Bấm phải chuột vào Icon và chọn Options -> Connections

Một hộp thoại mới xuất hiện liệt kê các kết nối khả dụng của bạn. Nếu sử dụng ADSL, bạn có thể chọn 1 trong 2 option là *Adaptive (tự động) hoặc Cable (kết nối cáp). Ấn close window để lưu cài đặt

Tiếp đến bạn có thể yêu cầu cFosSpeed đưa trò chơi hoặc ứng dụng kết nối mạng của mình vào danh sách ưu tiên tối ưu tốc độ. Bấm phải chuột và chọn Options -> Settings. Chuyển qua nhãn Programs, chọn mục Game hoặc Media Streaming / Voice over IP (tùy xem bạn sử dụng cho game hay apps...). Phần mềm sẽ liệt kê các game và ứng dụng thường gặp nhất để bạn thay đổi tùy chọn ưu tiên

3. Tam ngo

Tam ngo New Member

Hướng dẫn cách sử dụng:

Phần mềm cFosSpeed hỗ trợ rất nhiều việc, bạn có thể tự khám phá thêm. Trong bài viết này, tác giả xin phép hướng dẫn sử dụng hỗ trợ chơi Games Online, ví dụ game Thiên Long Bát Bộ. Nên làm theo thứ tự các bước sau:

Bước 1: bấm phải chuột vào biểu tượng của cFosSpeed ở góc dưới bên phải màn hình vi tính, chọn Tùy chọn, chọn Thiết lập.

Bước 2: chọn Chương trình, chọn Trò chơi.

Bước 3: kéo thanh cuộn xuống dưới cùng, phần tên tập tin chọn Search, kiếm đường dẫn đến nơi cài đặt game Thiên Long Bát Bộ, chọn Launch.exe. Nếu bạn muốn ưu tiên tối đa cho Thiên Long Bát Bộ, thì phần thiết lập quyền ưu tiên nên chọn mức Cao nhất, sau đó chọn Thêm, rồi chọn Lưu ưu tiên.

Bước 4: tắt giao diện Thiết lập chức năng phân loại dữ liệu của cFosSpeed đi rồi bạn chơi Thiên Long Bát Bộ để kiểm tra kết quả

Các bạn có thể cùng lúc thực hiện ưu tiên nhiều chương trình. Nhưng, nếu số lượng ưu tiên vượt quá dung lượng đường truyền thì sẽ phản tác dụng, các bạn có thể đặt lại sao cho phù hợp nhất. Chúc các bạn thành công!

4. vodanh80101

vodanh80101 New Member

đã rất nhiều lần làm như vậy

nhưng nó làm máy tui dơ dơ

chơi ping còn cao hơn ấy

chỉ tận tình nữa đi

huhuhuhu

5. cuongkho

cuongkho New Member

đã rất nhiều lần làm như vậy

nhưng nó làm máy tui dơ dơ

chơi ping còn cao hơn ấy

chỉ tận tình nữa đi

huhuhuhu

6. nghiemnguyen

nghiemnguyen New Member

có ai biết cách thiết lập cfos hỗ trợ tâng tốc lướt web ko giới thiệu luôn đi

7. thuongpm

thuongpm New Member

muốn ưu tiên cho cái gì thì cứ chỉnh cho nó lên mức High or Highest là đc mà, có sao đâu cơ chứ

8. tchi_pearl_9x

tchi_pearl_9x New Member

thì nó cài vào tận MODEM mà bạn chỉ cần chỉnh đúng chương trình mình cần tăng tốc là được thôi, liên quan đến Ping chắc bạn cho ưu tiên CF ^_^

9. hoacutehy

hoacutehy New Member

Mấy cái chương trình tăng tốc này khó nhận biết lắm,tui cài vào để đấy chứ tăng hay ko có biết đâu?

10. Huong101009

Huong101009 New Member

Nó ko hiện lên desktop mà nó hiện dưới start menu còn 2 cái khi xài nó xuất hiện bạn cứ xóa đi,khi lướt wed hay up file , chơi game online ping cao là chuyện bt

Đang tải...