1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

cần giúp đỡ về norton đây hix

Thảo luận trong 'Bảo mật máy tính, diệt virus' bắt đầu bởi lanvn1601, 4/11/08.

1. lanvn1601

lanvn1601 New Member

em cài norton security 2008 nhưng cài rồi ko rack đc nên em remove nó = cách addremove thông thường nhưng chạy đc sắp xong rồi chỉ còn đợi finish là xong thì ko thấy nó hiện finish đợi nửa tiếng luôn rồi .....phụp cúp điện rồi em vào lại thì ko remove đc nữa nó báo gì đau ko à nên em vào norton options/norton tinternet security và tắt tất cả những gì em nhìn thấy vãn ko remove đc .Giờ thì em đã rack đc và muốn khôi phục hoạt động của nó thì ko đc nữa cái biểu tượng của norton cứ có màu đỏ hoài mac dù đã vào options/norton tinternet security chọn page default và nhấn vào nút

fix now mà vãn ko đc giờ em nên làm thế nào vay các đại ca

2. kimliwan3

kimliwan3 New Member

không lễ vnz nhân tài chết hết rồi sao ^"^

3. viethaswap

viethaswap New Member

giúp em xóa đi cũng được

4. dqtuan9x

dqtuan9x New Member

He he he...

Lãng khách không đứng trong hàng ngũ VNZ nhân tài nên vẫn sống đây b-).

Em có thể sử dụng một trong các soft hỗ trợ sau:

1. Norton Removal Tool (for NIS 2008):
    ftp://ftp.symantec.com/public/englis...moval_Tool.exe

2. Portable Your Uninstaller 2k6:
    http://www.downloadtaxi.com/d/1226061997

3. Nếu muốn xóa thủ công (Lãng khách không khuyến khích) thì gửi thêm yêu cầu lên, Lãng khách sẽ hướng dẫn (vì khá phức tạp).

5. ngocgiaoqt@gmail.com

ngocgiaoqt@gmail.com New Member

Bạn nên xài Norton 2009,tất cả nhược điểm của 2008 đã được fix hết ở phiên bản này.

6. longncvn

longncvn New Member

hix em đã dùng Your Uninstaller 2k6 nhưng mà xóa xong thì ko thấy norton trong Your Uninstaller 2k6 nhưng vẫn thấy biểu tượng của nó trên thanh taskbar mất hầu hết các ứng dụng nhưng norton vãn còn giờ làm sao đây còn cái Norton Removal Tool (for NIS 2008): thì đọc ko hỉu gì hết (chắc vì em kém tiếng anh wua ) ..................

7. singleboy010

singleboy010 New Member

Đơn giản mà, lãng khách hướng dẫn tiếp nè:

1. Bạn vô Run gõ Regedit

2. Nhấp đồng thời 02 phím Ctrl + Find

3. Trong hộp thoại Find what bạn gõ Norton và ấn Find next, tất cả cái gì liên quan đến Norton hiện ra bạn nhấp chụt phải và chọn delete hết. Thế là OK

Tin duymeo đi.

8. duongvanpy

duongvanpy New Member

Làm gì có phím Find? :)

Biểu tượng xuất hiện ở System tray có thể giải quyết được.

Tuy nhiên, bạn cần làm một số việc trước:

1. Vào safe mode, tìm tới thư mục cài đặt của NIS, Ctrl+A rồi Shift+del để xóa 100% tàn dư.

2. Nếu còn file nào không xóa được, Ctrl+A, rồi phải chuột một file bất kì trong tất cả các file được chọn, nhấp Rename.

3. Đưa dấu nhắc tới cuối tên file được chọn, gõ thêm một số bất kì, ví dụ 1 vào cuối tên file cũ.

4. Tất cả các file đã lựa chọn sẽ được tự động đổi tên mới hoàn toàn.

5. Restart máy tính vào Safe-mode lần nữa. Lần này tiếp tục tìm tới thư mục cài đặt, Ctrl+A chọn tất cả rồi shift+del là ok.

6. Copy đoạn mã dưới đây vào Notepad, Save as thành file Langkhach.reg rồi nhấp đúp chạy nó, trả lời Yes (tại cổng Admin):
    Mã:
    REGEDIT 4

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\TrayNotify]
    "PastIconsStream"="0"

9. thienduongxanh_3th

thienduongxanh_3th New Member

thư mục cài đặt thường là chõ nào vạy anh em dùng search từ norton thấy được gì là em theo đó xóa hết và ko gặp file nào ko xóa được nhưng vẫn chưa được (tiện thể cho em nick chat của anh nhé (^_^)

Đang tải...