1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

Cho em hỏi về CMC và KAV

Thảo luận trong 'Bảo mật máy tính, diệt virus' bắt đầu bởi thuydung_qtkd_kcn, 3/11/08.

1. thuydung_qtkd_kcn

thuydung_qtkd_kcn New Member

Hiện Laptop của em sang dùng phần mềm diệt vỉus CMC,em muốn cài thêm phần mềm KAV xài thêm liệu có được không? Tại em nghe nói KAV hay "đá nhau" với các phầnn mềm anti vỉus khác. Các bác nào biết chỉ dùm em với,nhanh nhanh nha,"then-kìu" :D

2. xuyendh

xuyendh New Member

cmc là soft AV mới ra nên cũng chưa biết có xung đột với KAS hay ko nữa, nhưng lời khuyên chân thành là 1 máy chỉ nên chạy thường trực 1 soft AV thôi, còn CMC vânc còn đang tồn đọng khá nhiều lỗi, chưa nên dùng ngay

3. forever_2008

forever_2008 New Member

Mình nghĩ tốt nhất bạn nên dùng KIS hay KAV, sau đó cài Bkav chạy cho đơn giản.

Tuy thằng KIS hay KAS có làm khó dễ thàng Bkav nhưng nó vẫn chạy song hành được. Riêng khi cài Bkav bạn nên để chế độ hiện icon trên màn hình đừng cho khởi động cùng win, sẽ làm chậm máy. Chỉ khi nào dùng thì hãy kích hoạt, còn thàng KIS hay KAV thì cho chạy thường trực.

CMC đúng là phần mềm mới ra, được tung hô quá chời nhưng so với Bkav vẫn là "chiếu dưới".

Đang tải...