1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

Ghost Windows XP SP3 YN9.6 Made in China tự nhận driver sau cài đặt

Thảo luận trong 'Hệ Điều Hành' bắt đầu bởi khongviet, 3/11/08.

1. khongviet

khongviet New Member

Các bạn thân mến chắc các bạn không lạ gì nhóm YlmF (Yahoo! Messenger’s Friends), website của nhóm là:
    www.ylmf.com

- Một sản phẩm của nhóm được giới thiệu của bạn phuonggvgp giới thiệu là phiên bản ghost windows XP SP2 (Y3.0)
    http://www.vn-zoom.com/f258/ghost-wi...cai-74697.html

- Mình cũng đã giới thiệu với các bạn bản cài đặt Windows XP SP3 tự nhận driver sau khi cài đặt (Y5.0)
    http://www.vn-zoom.com/f258/windows-...at-104374.html
    Đặc điểm chung của 2 sản phẩm nói trên là nằm gọn trong 1 CD và sau 2 lần khởi động nó tự nhận driver phần cứng của máy.

--------------
    :) Hôm nay mình giới thiệu với các bạn bản ghost Windows XP SP3 YN9.6 mà mình mới download về được.

Đây là bản ghost Windows XP SP3 format NTFS sau ghost có OFFICE 2003, IE6, WMP 10 ,….

Các bạn vào đường dẫn dưới đây :

----------
    http://s6.galaxyz.net/fo.html?s=6737...175F1258095051

hoặc link Mediafire
    http://www.mediafire.com/?sharekey=7...db6fb9a8902bda

Hoặc bạn nào có đường truyền Internet đủ mạnh thì download cả file ISO về theo link:
    http://s6.galaxyz.net/fo.html?s=6B62...1B0A1E0D050559

---------

Download về 8 file con, dùng Winrar 3.8 (mình có up luôn Winrar3.8) nối lại thành file Ghost XP SP3_YN9.6.iso (dung lượng 692MB), sau đó burn ra đĩa CD.

Bản ghost này độ tự động rất cao khi ghost bạn chỉ cần gõ 1 cái nút trên bàn phím. Sau khi bỏ đĩa ghost vào ổ CDRom, khởi động máy ở giao diện đầu tiên có nhiều tùy chọn, trong đó có 2 tùy chọn :

A: Khi bạn gõ ký tự A trên bàn phím thì trình ghost tự động phục hồi Windows vào ổ C: của bạn.

1: Khi bạn gõ số 1 trên bàn phím thì bạn phải chọn bằng tay các THÔNG SỐ cho trình ghost, sau cùng là Yes để đồng ý chạy trình ghost.

Sau khi đã chọn A (hoặc 1) trình ghost sẽ chạy tự động nó chỉ khởi động lại duy nhất 1 lần (so với 2 lần của các phiên bản trước) ghost xong nó tự khởi động vào windows , cài đặt driver cho phần cứng, cài xong khởi dộng lại nó sẽ trình bày cho chúng ta giao diện Device Manager với đầy đủ các driver phần cứng của máy đã được cài đặt xong !!!!! :x
    ;-)
    Hạn chế:

Mình nghĩ là hạn chế lớn nhất của bản ghost là nó là bản “tiếng hoa”. Mình không tìm thấy bản tiếng Anh của nhóm YlmF với Windows XP SP3. :">

Sở dĩ mình up lên diễn đàn là mình muốn các bạn (nhất là các cao thủ của diễn đàn như phuonggvgp, onelove186,Ctrl_Alt_Del, trungminh, …..), nghiên cứu cách làm của người TQ up bài lên cho diễn đàn và cả mình nữa học hỏi, như các bạn đã từng làm cho phiên bản Y3.0 . Để chúng ta có thể tự làm được bản Ghost Windows XP SP3 English (hay Tiếng Việt) của chính mình..... =D>

Nhanh lên nhé các bạn …….=D> :D

TB: Các bạn test thử và cho mình biết tầm hoạt động của bản ghost này nhé các lỗi của nó (nếu có) và cách khắc phục.

Cám ơn các bạn nhiều :D

2. quang9kd

quang9kd New Member

Thank bạn nn!Mình down về rồi nhưng khi giải nén thì báo lỗi part1 và part8mình không hiểu sao? bạn xem lại xem sao!

3. duongloan

duongloan New Member

Bạn phải giải nén bằng winrar 3.80 (mình có up lên cùng với các file cắt nhỏ).

Bạn click phải chuột vào file đầu tiên chọn Extract Files, rồi OK. Các File con sẽ nối lại nằm trong một thư mục cạnh các file con.

Link mediafire bạn thử download lại xem
    http://www.mediafire.com/?sharekey=7...db6fb9a8902bda

4. nguyenthaidang

nguyenthaidang New Member

OK!Nhưng đúng là mình đã làm y như vậy, thậm chí mình cũng đã move cả winrar của mình (cũng là 3.80) và cài bằng bản rar của bạn. Nhưng vẫn thế bạn ah!

5. vinh87

vinh87 New Member

Nhiều khi down lỗi nhiều lần IDM thường tiến hành thêm đuôi vào dẫn đến lỗi khi ghép, bạn xem có phải như thế không. Sau nên thông báo là lỗi như thế nào nhé

6. h4nhtr4ngd4nv1p

h4nhtr4ngd4nv1p New Member

Đúng đấy 1 và 8 lỗi không dùng được, Thừ rồi không thể nào chạy được

7. quyphuongnguyen

quyphuongnguyen New Member

Quả này thì lại phải down lại từ đầu rồi, sau bạn phải test kĩ trước khi đăng nhé

8. teen159

teen159 New Member

Mình hướng dẫn bạn làm lại 2 file trên bằng cách bạn chia lại file ghost sang một vị trí khác, lần chia lại cũng phải chia làm sao nó bằng dung lương so với lần chia ban đầu. Sau đó lấy 2 file chia sau thế vào 2 file bị lỗi. Cuối cùng là bạn ghép thử xem có được không. Nếu được thì đăng giúp lên cho anh em học hỏi. Cảm ơn nhé

9. huepham14

huepham14 New Member

Chỉ có 2 part đó lỗi thôi còn các part kia tốt, mình đã down 2 part đó trên MF mà bạn gdtphuong up lên thì đã giải nén tốt rồi,ko còn bị lỗi nữa.Cảm ơn bạn gdtphuong nhiều!

10. prince1neu

prince1neu New Member

Lấy ở địa chỉ nào cho toi với, chả nhẽ lấy được 6 cái rồi đành bỏ đấy hay sao

11. kelbinchau

kelbinchau New Member

Bạn download thử bên link mediafire ấy, mình thử rồi có lẽ lỗi khi up hay down sao đó vì ở nhà mình dúng winrar ráp lại các file cắt vẫn được không bị báo lỗi gì hết.(Bạn hakatru đã down từ mediafire 2 part 1 và 8 và nối thành công rồi mà) :)

Mình chúc bạn thành công :D

TB: Không biết bạn có thể download cả file .iso 692MB nổi không minh up lên để tránh bị lỗi khi cắt và ráp? ;))

12. databasex6

databasex6 New Member

Oái bây giờ mới thấy mediafire. Cảm ơn lần nữa nhé

13. aoxanh22

aoxanh22 New Member

Ai đã test chưa có thể nói cho bà con biết với, à, bạn kia leech bài ko có vài cái hình để ngắm nghía àh, tiếc qua

14. kamezoko09

kamezoko09 New Member

Tui cài rồi, đúng là toàn tiếng Tàu thôi. Mục đích tôi lấy cái này về để lấy Driver.exe vì cái hiện có của tôi không làm được trên SP3 và lấy luôn bộ Driver của nó. Qua mổ xẻ tôi thấy cách làm của nó không khác gì của mình. Bạn có thể cho tôi địa chỉ có thể download các bản ghost mới nhất của hãng Ylmf không?

15. nguyendiemtv

nguyendiemtv New Member

Mời bạn vào đây ngâm cứu, có bản ghost Y9.8 rùi đó !!!! ;)) :D
    http://search.gougou.com/search?sear...%E9%A3%8E&id=1

16. lovedoong

lovedoong New Member

rất hay, trước đây mình đã chạy thử Y3 thấy rất OK, giờ đã có Y9 thì tốt quá nhưng mong các cao thủ chuyển sang tiếng anh đi thì tốt quá

17. thuan20a05

thuan20a05 New Member

Nhưng có 1 đặc điểm của bất cứ bộ cài đặt nào của nhóm này là đều là ngôn ngữ China, rất khó chỉnh sửa và sử dụng nếu không biết Chinese đó bạn àh :(

18. yuuri1389

yuuri1389 New Member

Vậy phải làm sao để có tiếng anh đây????

19. thucnguyen

thucnguyen New Member

Cái này BáVương pó tay, hok học tiếng Hoa hok biết luôn, cài thử 1 lần rồi, xóa rồi, her her

20. lee_nguyen_25p

lee_nguyen_25p New Member

Đã có phiên bản 9.8 của ylmf, mình có post tại

Đã download về, nhìn chung có vài điểm bổ sung, rất tốt cho việc nhận các cấu hình main mới và chip đa nhân ...

Đang tải...