1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

hỏi về tạo file autorun cho usb chống virus

Thảo luận trong 'Bảo mật máy tính, diệt virus' bắt đầu bởi thanhthuy200387, 3/11/08.

1. thanhthuy200387

thanhthuy200387 New Member

mình tạo file autorun xong ,sau đó chống truy cập vào file này bằng cách gõ như sau: cacls tên ổ usb:autorun.inf /D Everyone

đã thành công và mình thử truy cập vào file autorun này thì đã bị cản như ý muốn.Bây giờ mình muốn gỡ bỏ quyền cấm truy cập này vậy nhờ các bác giúp đỡ cho

2. nguyenthambc

nguyenthambc New Member

delete cai fiel đấy đi

3. tinhmaixanh

tinhmaixanh New Member

Bạn nghĩ rằng đã dùng lệnh cacls rồi thì có thể xóa dễ dàng nó hay sao :D. Phải gỡ bỏ lệnh "cấm vận" cho nó đã chứ :).

Vấn đề còn nằm ở chỗ, USB hẳn phải được format sang NTFS, và muốn lệnh đó có tác dụng thì USB còn phải dùng chung với máy NTFS...

@knvcgho:

Có 2 lệnh thông dụng (chạy ở quyền Admin nhé) cho phép bạn gỡ bỏ lệnh cấm vận nói trên.

Start/Run/cmd, gõ một trong 2 dòng lệnh sau đây rồi ENTER:

cacls test.txt /g everyone:f

cacls test.txt /p everyone:f

Nhưng bạn hãy nhớ rằng, USB để dạng NTFS không phải là khuyến cáo của tất cả các nhà sản xuất USB trên toàn thế giới (ít nhất là các hãng nổi tiếng).

USB dạng FAT32 cũng có thể tạo ra AUTORUN.INF được bảo vệ không thể xóa (ví dụ như dùng chương trình USB Disk Security).

test.txt là ví dụ bạn phải thay cụm đó nhé.

4. kehuydiet113_108

kehuydiet113_108 New Member

mình không có máy tính cá nhân chỉ xài ở tiệm net thôi và 1 số máy cho gõ lệnh run 1 số máy thì không cho và mình cũng chưa thực hiện thử xem có thành công không nhưng thấy cũng rất đầy đủ,thỏa mãn câu hỏi của mình và mình cũng xin cám ơn bạn rất nhiều,rất mong được nhiều sự giúp đỡ của bạn trong những lần sau

5. vo thanh

vo thanh New Member

Quá dễ muốn bỏ File đó thì khỏi phải nhọc công nhiều Format USB là OK. Nếu không được thì

dùng PM mà Format là OK

6. keytir misu

keytir misu New Member

tai sao khi minh nhap fai chuot chon format de doi dinh dang usb tu fat32 sang ntfs thi ko cho chinh sua?con cach nao ko cac bac?

7. phamthuythuong

phamthuythuong New Member

anh lãng khách lâu rùi không vào vnz nhỉ

8. ocbubank

ocbubank New Member

Kể cả bạn đã xóa đc file autorun.inf rồi thì cũng chưa chắc đã format đc bằng tiện ích của windows, dùng phần mềm khác đi.

9. vulien_315

vulien_315 New Member

Hp usb format tool ;-)

Đang tải...