1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

mẹo thật sự trong thi trắc nghiệm{dù kô có học bài}

Thảo luận trong 'THPT & thi ĐH, CĐ' bắt đầu bởi huyhuonghuyhuong, 3/11/08.

1. huyhuonghuyhuong

huyhuonghuyhuong New Member

chào ae!mình xin đóng góp ít mẹo mong ae chỉ giáo thêm.

đây là các mẹo dùng cho ae làm trắc nghiệm {dù trước lúc trắc nghiệm quên hc bài vì vài lý do gì đó}

thứ 1:đọc qua 4 đáp án kô biết chon cái nào ,bạn hãy chọn đáp án mà bạn cho là sai {lý do:người cho đề chắc chắn dung 3 đáp án kia để che mất đáp án đúng}xin lổi nói kô rỏ ý mình là coi sai chính là đọc xong trong đầu bạn hoàng toàn kô nghỉ đến chọn nó,nếu tinh ý bạn sẽ phát hiện ra ngay hihi ^^!

thư 2:bạn thấy trong đáp án có 1 đáp án dài,rất dài hơn hẳn các đáp án khác hảy chọn câu đó 90% là đúng

thừ 3:còn đói với các bài tập thì ban chọn đáp án nào mà có các con số gần giống nhau rùi hên sui thường thì tỷ lệ 50%{lý do: trong bài tập thường dùng các đáp gần gióng dể khi bạn bấm máy tính ra tỷ lệ gần đúng} hơi khó hiểu nên cho vd: A.1,23 B.1,69 C.2,69 D.2,23

nhìn vào loại ngay đáp án A và D tập trung C và D {đó là những bạn chưa đọc bài này} thật ra đáp án đúng là D{ly do:các đáp án thường kô bao có chuyện x,x9 ở sau thế này,và đáp án A.1,23 thấy số thế này các bạn loại ngay nê loại cả D có số 2,{23} nhưng đó là đáp án dụ để che mắt đáp án đúng,như thế đủ biết đáp án đúng là D}

sơ sơ vậy thui sao này mình cập nhật thêm,nếu các bạn thành thục thì sao này thi trắc nghiệm kô cần sơ mấy câu quá khó nưa

mong ae góp sức viết thêm kinh nghiệm khi gặp dề quá khó nhe ^^!

2. huuchuong1992

huuchuong1992 New Member

cól ý nha nhưng mà post ích như vậy thì làm bài chỉ dựa vào bao nhiêu đó thôi thì tiêu còn những câu đảo lên đảo xuống thì saochẳng lẽ đanh bừa à

3. xuanmai612

xuanmai612 New Member

nhắm mắt lại, thả bút, chúng cái nào rào ngay cái ấy!!!chắc chắn có 1 điểm trong tay!!=))

4. huhi2711

huhi2711 New Member

ae thông cam chưa cập nhật kiệp còn nhiều chiêu lắm,ae có chiêu gì xin post lên luôn đi.còn chiêu thẩy bút của bạn assassin thì xin kiếu,cái đó phải cúng trời cúng phật lắm mới được điểm 3 chứ đừng nói đến 5 hihi,vậy thà bạn xếp 4 miến giấy gi A B C D rùi bóc thăm cho tiện {khuyến cáo ae sài cách này 99,99% dưới trung bình,thà 1 đáp án chon hết như A hết được 2,5 điểm

5. bebumnghinh

bebumnghinh New Member

câu này thì bó tay rùi

cho là sai lại là đúng thề thì đi thi ai cũng trượt

6. tuyetminh

tuyetminh New Member

xin lổi nói kô rỏ ý mình là coi sai chính là đọc xong trong đầu bạn hoàng toàn kô nghỉ đến chọn nó,nếu tinh ý bạn sẽ phát hiện ra ngay hihi ^^!

7. purple89

purple89 New Member

chỉ là ăn may còn học hành vẫn là tuyệt vời nhất không sợ gì cả nghe chưa mấy nhóc

8. nguyenchi

nguyenchi New Member

Theo mình thì nắm chắc kiến thức cơ bản vẫn là mẹo học tập tốt nhất cho tất cả các học sinh vì việc không học bài mà làm bài trắc nghiệm được điểm cao chỉ là gặp may. Ông cha ta đã có câu: "Phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí", có thể hiểu đơn giản là may mắn không đến với ai hai lần cả, không nên dựa vào "số đỏ" của mình để rồi sẽ có một ngày chính mình phải ân hận. Mình chỉ có đôi lời như vậy, mong rằng các bạn sẽ xem xét lợi hại mà quyết định cách học cho đúng đắn. Chúc các bạn học tập thật tốt. Thân.

9. keobeo_a2

keobeo_a2 New Member

Như môn Anh, nếu bạn học kĩ thì hầu hết đáp án là câu mà bạn nghĩ đến đầu tiên khi nhìn 4 gợi ý của đề :D

10. vutranhung

vutranhung New Member

bó tayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

11. hungbk1905

hungbk1905 New Member

học hok lo mà học, làm bài bằng niềm tin àh?

12. siuxinhdep

siuxinhdep New Member

các bạn đọc kô kỉ sao,cái này dành cho những câu quá khó hoặc quên học đến nó bạn à,chứ học bài làm được thì còn nói gì nữa,gặp câu kô biết các bạn khoanh đại à.mà bạn nào nói cái gì cũng biết thì ra làm thầy chứ ngồi nghế nhà trường làm gì {cái này chỉ dùng khi cấp bách chứ có kiêu kô học bài đâu}

13. doanthitam90

doanthitam90 New Member

Anh hackmoney nói cũng đúng đó, cứ thử làm như thế ở mấy bài KT hay thi thử xem sao, mỗi câu TN mất 0.25đ là cùng (TA)

14. meKhoai

meKhoai New Member

cảm ơn bạn đã hiểu được công dụng của mấy chiêu này

15. lienpink

lienpink New Member

May mà hồi đó đi thi ĐH ko dùng chiêu này! May mà bây giờ mình học đại học, thiệt là bó tay lun! ^^

16. khuenv

khuenv New Member

ọc chán ông nội wá, đúng thì có đúng đó. Tôi chỉ xét về những người IQ cao thôi nhé, còn ngu thì đừng cố gắng xài cách này cách kia lo ma học đi. Hãy đem tài liệu Đề DH thí điểm 3 năm gần đây nhất. Xem và đánh lụi thử xem. Đáp án hầu như dùng IQ cũng đủ 8đ!

Có nói ra những trường hợp rõ ràng cũng như ko àh, những ae IQ cao thì tự họ nhìn ra được " Đ á " còn mấy thằng ngu nói ra nó cũng nhầm dạng Lụi này voi dạng lụi kia ah!

17. TrangVic

TrangVic New Member

chà chà, cái này cũng có lý, nhưng nó ko còn phù hợp với nền giáo dục bây giờ nữa.

bộ giáo dục bây giờ ra đề là 95% tự luận. sàng lọc kỹ và loại những phần tử thích chơi ''hên xui'' để tránh tình trạng ''ngồi nhầm lớp''. nên tham khảo thì cứ tham khảo, còn học thì vẫn phải học.

18. dangbinh_mta

dangbinh_mta New Member

Lấy một con kiến thả vào bải thi, nó bò vào đâu thì tick, đúng sai do trời!

19. truong thi bich hien

truong thi bich hien New Member

bóc thăm chắc tốt hơn..nhưng tham khảo cũng được lém chứ

20. thiendt10

thiendt10 New Member

giá như mình đọc cái này từ hôm w0a có phải hum nay thi được 2-3 điểm rồi không

Đang tải...