1. Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ và là một thành viên của cộng đồng Dân Công Nghệ.

vista chơi games và vô mạng??

Thảo luận trong 'Hệ Điều Hành' bắt đầu bởi klk53, 3/11/08.

1. klk53

klk53 New Member

mình mới cài win vista được khoảng nửa tháng thì gặp một số thắc mắc muốn nhờ anh em chỉ giáo hộ:

1- chơi games:

chơi PES 2008 khi mình vào mục chọn 2 đội để đá giao hữu thì máy bị ì ạch gần như bị treo, nhưng nếu mình chọn mục đá cúp thì máy chạy bình thường (winxp thì không có hiện tượng này). Không biết do lỗi game hay win nhỉ??? Anh em nào đang xài vista chỉ giáo hộ với :)

(cấu hình máy mình: P4 2.8G, Ram 2Gb, card GeForce 5500 128Mb)

2- Về mạng:

Mình dùng chương trình Tuneup Utilities 2008 và chọn mục Free up disk Space thì thấy Vista tải dung lượng từ internet lớn hơn nhiều so với XP, mà mình xài gói cước trả theo dung lượng nên thấy hơi sợ không biết cuối tháng hóa đơn internet bao nhiêu nữa:(. Tại sao vista lại tải dung lượng lớn quá vậy:-/

2. nguyensymau

nguyensymau New Member

Tốt nhất là cài XPII mà dùng bạn ạ, Vista nhiều phần mềm và chương trình nó ko hỗ trợ hết đc như Xp đâu, đặc biệt là các chương trình phần mềm về đồ họa, game......

3. ginkullz

ginkullz New Member

ùh mình đồng ý với anh hai mái này ^^! XP SP2 là tốt nhất Víta cái giao diện nặng ỳ chiếm tìa nguyên máy lắm mà đòi chơi game đi cấu hình máy mà noob là víta cho đứng hình lun chứ mà chạy game cái nổi gì mua đĩa XP sp2 về cài là bao chạy mướt :D

4. xiberi

xiberi New Member

Bác vui tính nhỉ? gọi tui là : "Anh hai mái " ah ? ^^!

Máy tui là con Hpdv2415 tui cũng quăng quách cái vista đi cho nó lành. dùng Xp2 sướng vãi chưởng, cài ngon lành rồi tạo file ảnh cất đi, có lỗi thì làm lại cũng nhanh, chạy như hổ dồn mà có thấy vấn đề ji xảy ra đâu.....Cứ Xp hàng chuẩn mà dùng bác ah !

5. tailevan

tailevan New Member

nhà mình cũng xài vista nè bạn, 3tháng nay rồi, không bị gì hết, bạn nên xài víta sp1

6. satthu1988

satthu1988 New Member

Tui nghĩ là các bác tính tình giống tui thì ko thích dùng Vista đâu, ko thích sự chờ đợi trong cảm giác khó chịu ^^

Tui có bộ Untimate bản quyền mà có dùng đâu, cất đi cho nó mới, cài XP2 cho nó thân thiện, và dễ dùng....

7. cafe_muoi

cafe_muoi New Member

Mình đã nâng cấp lên vista sp1 rồi, phần cứng mình cũng nhận diện đủ. Nói chung xài vista thấy cũng chả nặng gì mấy. Chơi games thì hạ độ phân giải của games xuống 1 tí (vd: 1024x768 xuống 800x600). Theo cảm nhận của mình thì vista xài hay hơn xp, ít lỗi hơn. Thích nhất là chỗ card màn hình khi dùng vista từ 128Mb lên 526Mb (shared system memory 398Mb), không biết có chạy nhanh hơn ko nữa:-/

8. hoanggiang89

hoanggiang89 New Member

Vista dùng thích thật, nhà mình share RAM nó đẩy lên gần 1Gb ^^, dùng cũng hay mà, khi cài lại ít phải update securities như win xp sp2 :)

9. cua.tn

cua.tn New Member

Ai quen dùng HĐH nào thì sẽ thấy quen và thích với HĐH đó thôi. Nhưng dù sao Vista vẫn ko thể hổ trợ đầy đủ các ứng dụng đc như Xp và tất nhiên là nặng hơn XP rất nhiều !

10. nguyentrungthuc642

nguyentrungthuc642 New Member

San tiện cho hỏi anh em nào biết cách làm cho chơi games trên vista nhẹ như ở xp ko? :-/

11. huong_xuan

huong_xuan New Member

Đã khắc phục được lỗi vista tải dung lượng nhiều từ internet: do máy mình dính 3 con bọ, mới update NOD32 diệt xong. Thở phào nhẹ nhỏn!!!!!

12. thanhthai07cm

thanhthai07cm New Member

vista thường đòi phần cứng cao hơn xp,nên ít có khả năng chơi game ở vista mà nhẹ như xp lắm

13. nguyetlan

nguyetlan New Member

Bác nói chuẩn ko cần chỉnh - Ko có ji để bàn cãi thêm !

Đang tải...